shafi banner6

Yadda za a kula da sigari?

Yadda za a kula da sigari?

Ba kamar sigari na yau da kullun ba, ana iya adana sigari na dogon lokaci, kuma rayuwar sigari ta ci gaba.Idan kana son ya yi fure mafi kyawun ƙawa, kana buƙatar kula da shi sosai.Cigars kamar ruwan inabi ne, yayin da ake sake su, yawancin su suna da laushi, to yaya za a adana sigari?Bari mu kalli yadda ake kula da adana sigari.

1. Mafi dacewa da zafin jiki don sigari
18-21 ° C ana ɗaukar mafi kyawun zafin jiki don ajiyar sigari.A ƙasa da 12 ° C, tsarin tsufa da ake so na cigare zai raunana, don haka ɗakunan ajiya na ruwan inabi masu sanyi sun dace kawai don ƙananan nau'in sigari.Abu mafi muni shine yawan zafin jiki, idan ya haura 24°C, zai haifar da bayyanar kwarin taba, kuma yana iya sa sigari ya rube.Lallai ka guji hasken rana kai tsaye a cikin humidor.


2. Shaka iska mai dadi

Domin samar da iska mai kyau a kai a kai ga ingantaccen humidor, ana ba da shawarar bude humidor akalla sau ɗaya a cikin makonni biyu.

3. Matsakaicin lokacin ajiya don sigari
Idan an adana shi a cikin ma'ajin sigari, idan dai ana kiyaye yanayin zafi tsakanin 65-75% kuma ana samar da iska mai kyau koyaushe, a ka'idar babu iyaka lokacin adana sigari.Sigari masu inganci na hannu na iya riƙe ɗanɗanon su na shekaru masu yawa.Musamman a Birtaniya, akwai al'ada na kiyaye dandano na sigari na dogon lokaci.

4. Sigari da aka fi warkewa
Sigari masu daraja galibi suna shekaru kusan watanni 6 a cikin na'urorin sanyaya iska na masana'anta ko masu rarrabawa kafin a tura su shagon sigari.Amma tare da buƙatar sigari na Cuban ya yi yawa, akwai alamun girma cewa wannan tsarin tsufa yana samun guntu.Don haka ana ba da shawarar cewa bayan an dawo da sigari, za ku balaga su cikin ɗanɗanowar ku na tsawon watanni 3-6 kafin shan su.A lokacin tsarin tsufa, sigari na iya haɓaka ɗanɗano ko da.Koyaya, wasu sigari da ba kasafai ba na iya haɓaka ƙamshi na musamman bayan tsufa na shekaru da yawa.Don haka, yanke shawarar lokacin da za a daina balaga gaba ɗaya ya dace da dandano na kowane mutum.Wani abu mai ban sha'awa ga cigar aficionados shine kwatanta dandano na lokutan tsufa daban-daban na iri ɗaya.Ta wannan hanyar, zaku iya samun mafi dacewa wurin ajiya da lokacin tsufa a gare ku.

5. "Aure" na sigari
Sigari na shakar wari daga kewayen su.Don haka sigari ba wai kawai kanshin gall itacen da ke cikin humidor ke sha ba, har ma da kamshin sauran sigari wadanda su ma aka ajiye a cikin humidor din.Gabaɗaya ana sanye da humidors da akwatunan da aka raba don rage ƙamshin sigari.Duk da haka, don magance matsalar warin sigari gaba ɗaya, dole ne a adana sigari a cikin humidors daban-daban bisa ga nau'ikan iri, ko kuma a cikin humidors tare da drawers, ta yadda sigari za su iya kiyaye ɗanɗanonsu na asali.Wasu masu sha'awar sigari, duk da haka, suna ƙoƙarin adana nau'ikan sigari daban-daban a cikin ɗanɗano iri ɗaya na wasu watanni don haɗa abubuwan da suka fi so.Amma gabaɗaya, ya kamata a adana sigari masu ƙarfi daban-daban (wato ƙasashe ko yankuna daban-daban) a wurare daban-daban gwargwadon yiwuwa don guje wa canja wurin ɗanɗano.Humidor mai ɗimbin ɗigon ɗigo kayan aiki ne mai amfani don kiyaye wari.

6. Cigar da aka sanya a cikin humidor yana buƙatar birgima
Idan kana adana robustos 75 a cikin ƙaramin humidor, sigari ba sa buƙatar a jujjuya sau da yawa kamar yadda yana da sauƙi don cimma ci gaba mai zafi a cikin ingantaccen humidor na wannan girman.Duk da haka, a cikin babban humidor tare da sassa masu yawa ko matakan, matakin zafi ya dogara da tsarin humidification, don haka idan an adana sigari na dogon lokaci, ana buƙatar juya su kowane watanni 1-3.A madadin, shekarun cigar da za a adana na dogon lokaci daga mai humidifier, da kuma humidified cigar da za a sha nan gaba kadan.

7. Cellophane don sigari
Ana amfani da Cellophane don kiyaye zafi a cikinta kamar yadda zai yiwu yayin sufuri.Amma a cikin humidor, cellophane yana hana zafi mai kyau daga inganta dandano.Idan dole ne ku sanya cellophane a cikin humidor tare, dole ne ku buɗe iyakar biyu na kunshin cellophane don kula da yaduwar iskar oxygen.A ƙarshe, ko don cire cellophane ko a'a shine al'amari na sirri: don samun dandano mai ban sha'awa, ba don kiyaye dandano daga sigari ba.Don haka, idan babu ɗaki a cikin humidor kuma ba ku son daɗin cigar ya shiga tsakani da juna, zaku iya adana sigari a cikin humidor tare da cellophane.
Sigari masu ban sha'awa yawanci ana nannade su a cikin kullin itacen al'ul na Sipaniya yayin jigilar kaya.Ko cire shi daidai yake da tambayar da ke sama, kuma lamari ne na fifikon mutum.

8. Hanya mafi kyau don adana sigari
Dangane da farashin sigari da aka saya, idan akwai sigari fiye da yadda za ku iya cinyewa a cikin kwanaki 1-2, dole ne ku nemo wurin ajiyar da ya dace don cigar ku, in ba haka ba, jarin da kuka saka a sigari zai shafe Drift: Dry , marar ɗanɗano, mara shan taba, hanya mafi kyau don adana sigari ita ce sanya su a cikin akwati wanda zai iya kula da zafin jiki na 70 Fahrenheit da yanayin zafi na digiri 72.Hanyar da ta fi dacewa ita ce siyan akatako humidortare da humidifier.

9. Zaɓi hanyar da ta dace don adana sigari
Tabbas, akwai madadin hanyoyin ajiya.Kodayake humidor shine mafi kyawun kayan ajiya mafi inganci, wannan baya nufin cewa sigari kawai ana iya adana shi a cikin humidor.Muddin yana da iska, kwantena masu sanyi suna iya adana sigari, amma dole ne a tuna cewa mabuɗin adana sigari shine danshi, don haka dole ne a sanya na'urar humidifier a cikin akwati don kiyaye sigari a yanayin zafi mai dacewa.

10. Tafiya da sigari
Idan kuna buƙatar tafiya tare da sigari, dole ne a adana su a cikin yanayi mara iska don riƙe zafi.Ban da faifan sigari na tafiye-tafiye da suka zama ruwan dare a masana'antar taba.Hakanan akwai jakunkuna masu hana iska iri-iri.Sigari sun fi jin tsoron yawan zafin jiki da zafi.Musamman a kan jirage masu nisa, ya kamata a mai da hankali sosai.


Lokacin aikawa: Fabrairu-22-2023